| Thông số | Chi tiết |
|---|---|
| Camera | |
| Cảm biến hình ảnh | 1/2.8" Progressive Scan CMOS |
| Độ phân giải tối đa | 3840 × 2160 |
| Độ sáng tối thiểu | Màu: 0.005 Lux @ (F1.6, AGC ON), B/W: 0 Lux với IR |
| Thời gian chụp | 1/3 s đến 1/100,000 s |
| Ngày & Đêm | Bộ lọc IR |
| Điều chỉnh góc | Pan: 0° đến 355°, Tilt: 0° đến 90°, Rotate: 0° đến 360° |
| Ống kính | |
| Loại ống kính | Ống kính thay đổi tiêu cự, ống kính động, 2.8 đến 12 mm |
| Tiêu cự & FOV | 2.8 đến 12 mm, FOV ngang 106.5° đến 30.2°, FOV dọc 55.7° đến 17° |
| Đế ống kính | Ø14 |
| Loại iris | Cố định |
| Khẩu độ | F1.6 |
| DORI | D: 88.3 m đến 289.7 m, O: 35 m đến 114.9 m, R: 17.7 m đến 57.9 m, I: 8.8 m đến 29.0 m |
| Bộ chiếu sáng | |
| Phạm vi ánh sáng bổ sung | Lên đến 60 m |
| Loại ánh sáng bổ sung | IR, Ánh sáng trắng |
| Ánh sáng bổ sung thông minh | Có |
| Bước sóng IR | 850 nm |
| Video | |
| Luồng chính | 50 Hz: 20 fps (3840 × 2160), 25 fps (3200 × 1800, 2688 × 1520, 1920 × 1080, 1280 × 720) |
| 60 Hz: 20 fps (3840 × 2160), 30 fps (3200 × 1800, 2688 × 1520, 1920 × 1080, 1280 × 720) | |
| Luồng phụ | 50 Hz: 25 fps (1280 × 720, 640 × 480, 640 × 360) |
| 60 Hz: 30 fps (1280 × 720, 640 × 480, 640 × 360) | |
| Luồng thứ ba | 50 Hz: 10 fps (1920 × 1080, 1280 × 720, 640 × 480, 640 × 360) |
| 60 Hz: 10 fps (1920 × 1080, 1280 × 720, 640 × 480, 640 × 360) | |
| Nén video | Luồng chính: H.265/H.264/H.264+/H.265+, Luồng phụ: H.265/H.264/MJPEG, Luồng thứ ba: H.265/H.264 |
| Tốc độ bit video | 32 Kbps đến 16 Mbps |
| Loại H.264 | Baseline Profile, Main Profile, High Profile |
| Loại H.265 | Main Profile |
| Nén video có khả năng mở rộng (SVC) | H.264 và H.265 |
| Kiểm soát tốc độ bit | CBR, VBR |
| Khu vực quan tâm (ROI) | 1 khu vực cố định cho luồng chính và luồng phụ |
| Cắt mục tiêu | Có |
| Âm thanh | |
| Nén âm thanh | G.711/G.722.1/G.726/MP2L2/PCM/MP3/AAC-LC |
| Tốc độ bit âm thanh | 64 Kbps (G.711ulaw/G.711alaw)/16 Kbps (G.722.1)/16 Kbps (G.726)/32 đến 160 Kbps (MP2L2)/8 đến 320 Kbps (MP3)/16 đến 64 Kbps (AAC-LC) |
| Tần số lấy mẫu âm thanh | 8 kHz/16 kHz/32 kHz/48 kHz |
| Lọc tiếng ồn môi trường | Có |
| Mạng | |
| Giao thức | TCP/IP, ICMP, HTTP, HTTPS, FTP, DHCP, DNS, DDNS, RTP, RTSP, RTCP, NTP, UPnP, SMTP, IGMP, 802.1X, QoS, IPv4, IPv6, UDP, Bonjour, SSL/TLS, PPPoE, SNMP, WebSocket, WebSockets |
| Xem trực tiếp đồng thời | Lên đến 6 kênh |
| API | Open Network Video Interface (Profile S, Profile G), ISAPI, SDK, ISUP |
| Bảo mật | Bảo vệ mật khẩu, mật khẩu phức tạp, mã hóa HTTPS, lọc địa chỉ IP, Nhật ký kiểm tra bảo mật, xác thực cơ bản và xác thực digest cho HTTP/HTTPS, TLS 1.1/1.2/1.3, WSSE và xác thực digest cho Open Network Video Interface |
| Người dùng/Chủ | Lên đến 32 người dùng |
| 3 cấp độ người dùng: quản trị viên, điều hành, người dùng | |
| Khách hàng | iVMS-4200, Hik-Connect, Hik-Central |
| Lưu trữ mạng | NAS (NFS, SMB/CIFS), Tự động bổ sung mạng (ANR), hỗ trợ thẻ nhớ Hikvision cao cấp, mã hóa thẻ nhớ và phát hiện tình trạng thẻ nhớ. |
| Trình duyệt web | Cần plugin để xem trực tiếp: IE 11, không cần plugin để xem trực tiếp: Chrome 80+, Firefox 80+, Edge 89+, Safari 13+, dịch vụ cục bộ: Chrome 80+, Firefox 80+, Edge 89+, Safari 13+ |
| Hình ảnh | |
| Chuyển đổi tham số hình ảnh | Có |
| Chuyển đổi ngày/đêm | Ngày, Đêm, Tự động, Lịch trình |
| Dải động rộng (WDR) | 120 dB |
| Tỷ lệ tín hiệu/nhiễu (SNR) | ≥ 52 dB |
| Cải thiện hình ảnh | BLC, HLC, 3D DNR |
| Mặt nạ riêng tư | 8 mặt nạ riêng tư đa giác có thể lập trình |
| Giao diện | |
| Giao diện Ethernet | 1 cổng RJ45 10 M/100 M tự thích ứng |
| Âm thanh | Microphone tích hợp: Microphone kép |
| 1 đầu vào (line in), khối đầu cuối hai lõi, biên độ đầu vào tối đa: 3.3 Vpp, trở kháng đầu vào: 4.7 KΩ, loại giao diện: không cân bằng | |
| 1 đầu ra (line out), khối đầu cuối hai lõi, biên độ đầu ra tối đa: 3.3 Vpp, trở kháng đầu ra: 100 Ω, loại giao diện: không cân bằng | |
| Lưu trữ trên bo mạch | Khe cắm thẻ nhớ tích hợp, hỗ trợ thẻ microSD/microSDHC/microSDXC, tối đa 512 GB |
| Cảnh báo | 1 đầu vào, 1 đầu ra (tối đa 24 VDC/24 VAC, 1 A) |
| Nút reset | Có |
| Sự kiện | |
| Sự kiện cơ bản | Phát hiện chuyển động (hỗ trợ kích hoạt báo động theo các loại mục tiêu đã chỉ định (người và xe)), báo động giả mạo video, ngoại lệ |
| Liên kết | Tải lên FTP/NAS/thẻ nhớ, thông báo trung tâm giám sát, gửi email, kích hoạt đầu ra báo động, kích hoạt ghi hình, kích hoạt chụp hình |
| Chức năng học sâu | Bảo vệ perimeter |
| Phát hiện mục tiêu 4 loại (người, xe, xe máy, vật thể) | |
| Cấu hình | Thời gian hoạt động, kích hoạt ghi hình, đầu vào báo động, trạng thái kết nối mạng |
| Cảm biến | Phát hiện âm thanh |
| Phân tích | Dựa trên độ phân giải, khoảng cách từ camera, độ bền ánh sáng |
| Chế độ hoạt động | Chế độ ghi hình riêng lẻ hoặc tự động |
| Cung cấp điện | |
| Công suất | ≤ 12 W (mô hình tiêu chuẩn), ≤ 15 W (có IR) |
| Điện áp đầu vào | 12 VDC ± 25%, PoE (802.3af Class 3) |
| Tình trạng | Nhiệt độ hoạt động: -30 °C đến +60 °C, độ ẩm: 95% (không ngưng tụ) |
| Cấu hình cơ học | |
| Kích thước | 284 × 134.3 × 120.2 mm |
| Khối lượng | 1.4 kg |
| Chất liệu | Thép không gỉ, nhựa ABS |
| Màu sắc | Trắng |
| Nhiệt độ lưu trữ | -40 °C đến +60 °C |
Camera Hikvision DS-2CD2683G2-LIZS2U sở hữu cảm biến 1/2.8″ Progressive Scan CMOS, có độ phân giải tối đa lên tới 3840 × 2160 (8 MP), mang lại hình ảnh sắc nét và chi tiết. Đồng thời, camera được trang bị công nghệ Smart Hybrid Light, tích hợp đèn hồng ngoại (IR) và đèn trắng với 4 chế độ chiếu sáng hỗ trợ, giúp cải thiện khả năng quan sát trong điều kiện thiếu sáng.
Chưa có đánh giá nào.
Chưa có bình luận nào